Ý kiến/Góp ý

Họ tên
Địa chỉ
Email
Lĩnh vực
Tiêu đề
Nội dung
Mã chống spam
pjhfYgP4h

Ý kiến/Góp ý

Câu hỏi:

Nội dung: Ngày 13/07/2022 tôi có nộp đơn đăng kí khai thác kiểm tra thông tin quy hoạch sử dụng đất và trích lục bản đồ địa chính của thửa đất 280,281,283,284 tờ số 10 Xã An Ngãi Huyện Long Điền Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu gồm số hồ sơ 070476220700392,070476220700391,070476220700390, 070476220700389.Nhưng nhân viên trả lời là thông tin tôi khai thác không trùng với tên của Chủ đất nên không thể cung cấp thông tin cho tôi....Đến 26/08/2022 thì tôi tiếp tục nộp khai thác thông tin kiểm tra thông tin quy hoạch sử dụng đất và tôi có gửi kèm văn bản thỏa thuận phân chia di sản là tôi được thừa hưởng những thửa đất tôi yêu cầu cung cấp là thửa 280,281, 283,284,2791 tờ bản đồ số 10 Xã An Ngãi Huyện Long Điền Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu.Riêng thửa 2791 tờ bản đồ số 10 là chính tôi là chủ sử dụng thửa đất này.Và tôi nộp kèm dầy đủ thông tin như Giấy chứng nhận và phiếu yêu cầu cung cấp.Nhưng đến khi có kết quả thì nhân viên gửi vào Zalo của tôi thì là những thửa đất khác là 1051,1052,1053,1054.Còn những thửa đất tôi yêu cầu thì lại không gửi.Tôi có ý kiến với nhân viên nhưng vẫn không được giải quyết.Cũng trong ngày 26/08/2022 tôi cũng nộp phiếu yêu cầu tra cứu dữ liệu đất đai của 4 thửa đất trên lại bị hủy hết 3 phiếu chỉ còn 1 phiếu nhưng vẫn chưa có kết quả . Kính Mong Quý Cơ Quan Sở Tài Nguyên Môi Trường xem xét về trường hợp của tôi như thế nào.Vì rất nhiều lần tôi nộp hồ sơ đều bị từ chối với rất nhiều lý do không thoả đáng
Người gửi: Phạm Công Thanh Phương
Ngày gửi: 26/08/2022 22:27:02 PM

Trả lời:

Kính chào ông (bà) Công Thanh Phương.
Sau khi kiểm tra, xem xét các hồ sơ về giải quyết thủ tục hành chính đối với ông/bà Phạm Công Thanh Phương kể từ 13/7 đến nay. Các thủ tục kể trên được giải quyết đúng quy định.
- Căn cứ trên thông tin mà ông/bà cung cấp, việc quy đổi tờ thửa bản đồ để cung cấp thông tin quy hoạch sử dụng đất là phù hợp.
- Các hồ sơ không được giải quyết do ông/bà chưa tuân thủ đúng thủ tục. Lí do trả hồ sơ, trả kết quả đã ghi rõ trên cổng dịch vụ công trực tuyến và trong các văn bản, phiếu cung cấp thông tin.
Trong trường hợp còn thắc mắc mời ông/bà trực tiếp đến Trung tâm Công nghệ thông tin Tài nguyên và Môi trường - Địa chỉ số 01 đường Phạm Văn Đồng, phường Phước Trung, thành phố Bà Rịa. Số điện thoại: 025437.39779.
Trân trọng./.
Ngày trả lời: 09/09/2022 10:53:54 AM

Câu hỏi:

Nội dung: Trong một thời gian dài CTY TNHH SX TM DV TIẾN DŨNG địa chỉ Thôn Phước Tấn, Xã Tân Hòa, TX.Phú Mỹ, Bà Rịa-Vũng Tàu đã trực tiếp đốt rác thải(kông phân biệt được là loại rác thải nào) từ phía công ty làm khói bụi mù mịt, khói có mùi gay mũi khó ngửi gây ảnh hưởng tới hệ hô hấp của người dân xung quang cty này. Mong Sở Tài Nguyên và Môi Trường tiến hành điều tra làm rõ sai phạm của cty này để chấm dứt tình trạng gây ô nhiễm môi trường như trên. Tôi có bằng chứng cty này trực tiếp đốt và xả thải khói bụi ra môi trường.
Người gửi: Nguyễn Ngọc Thẩm
Ngày gửi: 27/07/2022 17:34:56 PM

Trả lời:

Xin cảm ơn ý kiến góp của anh/chị! Sở Tài nguyên và Môi trường đã tiếp nhận góp ý và sẽ xử lý thông tin theo quy định và tin đến anh/chị khi có kết quả.
Trân trong./.
Ngày trả lời: 02/08/2022 10:26:24 AM

Câu hỏi:

Nội dung: Ngày 21/2/2022 tôi có gửi câu hỏi về việc cấp đổi GCN QSD đất của Phan Văn Mỹ số M149106 tại ấp 4, Hòa Hội. Sau khi phản ánh, tôi đã được nhân viên địa chính của xã Hòa Hội liên hệ và đến xác minh đất để tiếp tục thủ tục cấp đổi. Rất cảm ơn quí cơ quan và cán bộ địa chính cũng như cán bộ đại chính Đinh Quang Tuấn đã hướng dẫn hỗ trợ nhiệt tình.
Người gửi: Phan Văn Mỹ
Ngày gửi: 23/02/2022 10:03:30 AM

Trả lời:

Rất cảm ơn ông (bà) đã gửi góp ý, phản hồi về Sở Tài nguyên và Môi trường. Nếu như ông (bà) có gặp bất cứ vấn đề gì về lĩnh vực Tài nguyên môi trường trên địa bàn tỉnh rất mong ông (bà) gửi phản hồi về Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Bà Rịa - Vũng tàu.
Trân trong./.
Ngày trả lời: 01/03/2022 10:05:15 AM