Hỏi đáp

Họ tên
Địa chỉ
Email
Lĩnh vực
Tiêu đề
Nội dung
Mã chống spam
XTjFJN5v

Câu hỏi

Câu hỏi:

Nội dung: Kính gởi Sở Tài Nguyên Môi Trường Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Hiện gia đình tôi dự kiến mua một miếng đất ở xã Xuân Sơn, huyện Châu Đức. Miếng đất bao gồm các thửa: 241;242;243;293;320;321;417;418;419;420;294;1101, tờ bản đồ 16, tổng diện tích 3873m2, hiện trạng đất lúa. Cho tôi được hỏi quy hoạch sau này của miếng đất là loại đất gì? Xin cảm ơn
Người gửi: Lê Đình Nghĩa
Ngày gửi: 25/10/2021 19:07:36 PM

Trả lời:

Xin cảm ơn bạn gửi câu hỏi đến Sở Tài nguyên và Môi trường.
Để tra cứu quy hoạch sử dụng đất có 2 cách đơn giản nhất bạn có thể tham khảo:
- Cách 1: Sử dụng App iLand để tra cứu quy hoạch sử dụng đất trên thiết bị di động hệ điều hành Android hoặc iOS.
Hướng dẫn tại địa chỉ: https://sotnmt.baria-vungtau.gov.vn/pTinTucDetail.aspx?fid=13002
- Cách 2: Khai thác thông tin tại Trung tâm Công nghệ thông tin Tài nguyên và Môi trường (trực tiếp hoặc qua mạng).
Nếu có vướng mắc trong quá trình cài đặt sử dụng ứng dụng iLand hoặc khai thác thông tin, bạn có thể liên hệ trực tiếp đến số điện thoại 02543.739.779 (trong giờ hành chính) hoặc email ItcVungTau@gmail.com để được giải đáp và hướng dẫn.
Cảm ơn bạn!
Ngày trả lời: 27/10/2021 16:30:09 PM

Câu hỏi:

Nội dung: Tôi có thấy miếng đất thửa 123 tờ bản đồ 41 có đường nhà nước trên ứng dụng ILAND-BRVT, nhưng thực tế là đường này đang được chủ đất xin hiến đất làm đường mà chưa giải quyết xong (chưa có quyết định thu hồi đất). Cho tôi hỏi vậy Đường trên ứng dụng ILAND có đúng là đường của nhà nước hay không, vì nó sẽ liên quan đến vấn đề tách thửa sau này.
Người gửi: Lê Song Toàn
Ngày gửi: 17/10/2021 15:05:11 PM

Trả lời:

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi!
Bạn vui lòng cung cấp thêm thông tin xã/phường để làm cơ sở xác minh thông tin.
Ngày trả lời: 19/10/2021 10:05:15 AM